Loading
Ngân hàng câu hỏi pháp luật custom term paper writing need help with essay writing a descriptive essay pay resume and press writing a college admissions essay pay pay to do my homework help writing a thesis writing a narrative paper college admission essay writing services ask link will someone write my paper for me help with university essay writing help writing synthesis essay buy college application essay where to buy a comparison and contrast essays writing an research paper link help on writing a persuasive essay fast nhs essay about service press can i buy a essay online buy essays cheap com press homework help for science argumentative essay on customer service link
HOTLINE: 0903 835 468
Thế mạnh của công ty

Sài Gòn Minh Luật - Tư vấn - Hướng dẫn - Thực hiện các Dịch vụ:

Tranh tụng (dân sự, hình sự, kinh tế- thương mại, hôn nhân gia đình...)

- Dịch vụ giấy tờ nhà đất

- Dịch vụ thành lập doanh nghiệp

- Dịch vụ công chứng 

- Đại diện theo ủy quyền


 

 

 

 

 

 

Chủ nhật, 30-8-2015

TƯ VẤN

ĐẠI DIỆN ỦY QUYỀN

Ngân hàng câu hỏi pháp luật
Người vợ hoặc chồng yêu cầu tuyên bố chồng hoặc vợ mất tích có đồng thời được xin ly hôn không? Print
Thứ sáu, 24 10 2014 14:02

Người vợ hoặc chồng yêu cầu tuyên bố chồng hoặc vợ mất tích có đồng thời được xin ly hôn không?

Khoản 1 Điều 78 Bộ luật dân sự năm 2005 quy định: “Khi một người biệt tích hai năm liền trở lên, mặc dù đã áp dụng đầy đủ các biện pháp thông báo, tìm kiếm theo quy định của pháp luật tố tụng dân sự nhưng vẫn không có tin xác thực về việc người đó còn sống hay đã chết thì theo yêu cầu của người có quyền, lợi ích liên quan, Tòa án có thể tuyên bố người đó mất tích…”. Theo quy định tại khoản 2 Điều 78 thì “Trong trường hợp vợ hoặc chồng của người bị tuyên bố mất tích tuyên bố mất tích xin ly hôn thì Tòa án giải quyết cho ly hôn”.

Đọc tiếp...
 
<< Đầu < Trước 1 2 3 Sau > Cuối >>

Page 1 của 3